มูลนิธิยุวทูตความดี ร่วมกับสถานเอกอัครราชทูต ณ บันดาร์เสรีเบกาวัน ดำเนินโครงการฯ ระหว่างวันที่ 17 – 23 พฤศจิกายน 2562 โดยมี ม.ล. สุภรัตน์ เทวกุล ที่ปรึกษากระทรวงการต่างประทศ และผอ.จันทร์ทิพา ภู่ตระกูล ผู้อำนวยการมูลนิธิยุวทูตความดี นำคณะยุวทูตฯ ประกอบด้วย เจ้าหน้าที่มูลนิธิฯ และนักการทูตอาสาสมัคร นักเรียนยุวทูตฯ จำนวน 24 คน ครู 6 คน ผู้บริหารโรงเรียน 2 คน จาก 24 โรงเรียน ใน 24 จังหวัด ซึ่งได้รับการคัดเลือกจากค่ายอบรม ศาสตร์พระราชา ก่อเกื้อการพัฒนาที่ยั่งยืน คณะฯ รวมจำนวน 37 คน
รายนามคณะยุวทูตความดีเยือนบรูไนดารุสซาลาม
หัวหน้าคณะ | |||
1 | ม.ล. สุภรัตน์ เทวกุล | ที่ปรึกษากระทรวงการต่างประเทศ | กระทรวงการต่างประเทศ |
2 | นางสาวจันทร์ทิพา ภู่ตระกูล | ผู้อำนวยการมูลนิธิยุวทูตความดี | กระทรวงการต่างประเทศ |
ผู้ร่วมคณะฯ | |||
3 | นายสรัญญู บุหลัง | นักการทูตปฏิบัติการ | กระทรวงการต่างประเทศ |
4 | นางสาวอารยา ณ มโนรม | นักการทูตปฏิบัติการ | กระทรวงการต่างประเทศ |
5 | นางสาวกรรณิการ์ น้องรัก | เจ้าหน้าที่มูลนิธิยุวทูตความดี | กระทรวงการต่างประเทศ |
ผู้อำนวยการโรงเรียน | |||
6 | นางจำเริญ สีมารัตน์ | โรงเรียนพระตำหนักสวนกุหลาบ มหามงคล | จังหวัดนครปฐม |
7 | นางวิไล ชัยสุริยะเดชา | โรงเรียนวัดบ้านแสลงคง | จังหวัดบุรีรัมย์ |
คุณครู | |||
8 | นางธนาธิป ไชยจรัส | โรงเรียนอนุบาลปัตตานี | จังหวัดปัตตานี |
9 | นางสาวกัญญาพัฒน์ มามาตร | โรงเรียนบ้านท่ามะกา | จังหวัดกาญจนบุรี |
10 | นางสาวปุณณัฐฐา ไชยวรณ์ | โรงเรียนบ้านโป่งบุญเจริญ | จังหวัดเพชรบูรณ์ |
11 | นางสาวสาลินี เพ็ชหอม | โรงเรียนบ้านควนประ | จังหวัดนครศรีธรรมราช |
12 | นางสาวสุทธิลักษณ์ สายนาค | โรงเรียนประเสริฐอิสลาม | จังหวัดนนทบุรี |
13 | นายอัสมัน มะ | โรงเรียนบ้านโคกตา | จังหวัดนราธิวาส |
นักเรียนยุวทูตความดี | |||
14 | เด็กชายปฏิกาญจน์ หลุยจำวัล | โรงเรียนสันป่าตอง (สุวรรณราษฎร์วิทยาคาร) | จังหวัดเชียงใหม่ |
15 | เด็กชายพิจิตร ผดุงศิริ | โรงเรียนพญาไท | กรุงเทพมหานคร |
16 | เด็กชายพีรวัส ภักดียนต์เจริญ | โรงเรียนอนุบาลเชียงของ | จังหวัดเชียงราย |
17 | เด็กชายภูริต จิตปัญญา | โรงเรียนอนุบาลนครพนม | จังหวัดนครพนม |
18 | เด็กชายสิงหราชย์ เลิศประสิทธิ์ | โรงเรียนอนุบาลปัตตานี | จังหวัดปัตตานี |
19 | เด็กชายอัครวัฒน์ พรเมธีพัฒน์ | โรงเรียนพร้านีลวัชระ | จังหวัดสมุทรปราการ |
20 | เด็กชายอัศนัย หะมะ | โรงเรียนบ้านโคกตา | จังหวัดนราธิวาส |
21 | เด็กหญิงกรกนก บุญสนิท | โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี | อุจังหวัดบลราชธานี |
22 | เด็กหญิงกรรณญาณัฐธิดา แอ๊ดจันทึก | โรงเรียนประเสริฐอิสลาม | จังหวัดนนทบุรี |
23 | เด็กหญิงจิดาภา เจียวัฒนะ | โรงเรียนอนุบาลชัยนาท | จังหวัดชัยนาท |
24 | เด็กหญิงจิดาภา เพชรทองด้วง | โรงเรียนอนุบาลป่าพะยอม | จังหวัดพัทลุง |
25 | เด็กหญิงชญานิษฐ์ ศรีเริงหล้า | โรงเรียนวัดคูยาง | จังหวัดกำแพงเพชร |
26 | เด็กหญิงชมพูนุช บัวบุญ | โรงเรียนบ้านควนประ | จังหวัดนครศรีธรรมราช |
27 | เด็กหญิงณัฐกมล คงทันดี | โรงเรียนวัดบ้านแสลงคง | จังหวัดบุรีรัมย์ |
28 | เด็กหญิงณัฐธยาน์ ยินดี | โรงเรียนอนุบาลนครนายก | จังหวัดนครนายก |
29 | เด็กหญิงปาลิดา พึ่งสถิตย์ | โรงเรียนอนุบาลด่านช้าง | จังหวัดสุพรรณบุรี |
30 | เด็กหญิงเพชราภรณ์ ทองภาพ | โรงเรียนบ้านเลิศอรุณ | จังหวัดสุรินทร์ |
31 | เด็กหญิงภัชรา วงศ์สุวรรณ | โรงเรียนโกมลวิทยาคาร | จังหวัดหนองคาย |
32 | เด็กหญิงมุขมณี นรชาญ | โรงเรียนบ้านโคกทุ่งน้อย | จังหวัดหนองบัวลำภู |
33 | เด็กหญิงลัลนา โพธิละเดา | โรงเรียนวัดป้อมวิเชียรโชติการาม | จังหวัดสมุทรสาคร |
34 | เด็กหญิงวิชาวีร์ สุมังคละพันธ์ | โรงเรียนชุมชนบ้านท่าสองยาง | จังหวัดตาก |
35 | เด็กหญิงวิศรุตา สิทธินนท์ | โรงเรียนพระตำหนักสวนกุหลาบ มหามงคล | จังหวัดนครปฐม |
36 | เด็กหญิงสุภัสสรา ทิพยวงศ์วิจิตร | โรงเรียนอนุบาลวัดหนองขุนชาติ (อุทิศพิทยาคาร) | จังหวัดอุทัยธานี |
37 | เด็กหญิงอนัญญา เขมะปัญญา | โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี | จังหวัดอุบลราชธานี |