มูลนิธิยุวทูตความดี ร่วมกับสถานกงสุลใหญ่ ณ นครคุนหมิง ดำเนินโครงการฯ ระหว่างวันที่ 8 – 14 ตุลาคม 2561 มี ผอ. จันทร์ทิพา ภู่ตระกูล เป็นหัวหน้าคณะ นำคณะยุวทูตฯ ซึ่งได้รับคัดเลือกจาก ค่ายอบรมศาสตร์พระราชา ก่อเกื้อการพัฒนาที่ยั่งยืน ประกอบด้วย นักเรียนยุวทูตฯ 30 คน ครู 6 คน และผู้อำนวยการโรงเรียน 3 คน จาก 25 โรงเรียน ใน 16 จังหวัด และเจ้าหน้าที่จากมูลนิธิฯ รวมจำนวน 42 คน
รายนามคณะยุวทูตความดีเยือนมณฑลยูนนาน สาธารณรัฐประชาชนจีน
หัวหน้าคณะ | |||
1 | นางสาวจันทร์ทิพา ภู่ตระกูล | ผู้อำนวยการมูลนิธิยุวทูตความดี | กระทรวงการต่างประเทศ |
ผู้ร่วมคณะฯ | |||
2 | นางสาวสุภัททา ล่าบ้านหลวง | เจ้าหน้าที่มูลนิธิยุวทูตความดี | กระทรวงการต่างประเทศ |
3 | นางสาวกรรณิการ์ น้องรัก | เจ้าหน้าที่มูลนิธิยุวทูตความดี | กระทรวงการต่างประเทศ |
ผู้อำนวยการโรงเรียน | |||
4 | นายกฤศภณ หล้าวงศา | โรงเรียนอนุบาลหนองคาย | จังหวัดหนองคาย |
5 | นายสมศักดิ์ จักสาร | โรงเรียนวัดสระแก้ว | จังหวัดนครราชสีมา |
6 | นายสุทัศน์ อนุพันธ์ | โรงเรียนเมืองร้อยเอ็ด | จังหวัดร้อยเอ็ด |
คุณครู | |||
7 | นางจริญญา ปิยะมิตร | โรงเรียนชุมชน 8 ราษฎร์อุทิศพิทยา | จังหวัดพิษณุโลก |
8 | นางบุณฑริกา ศุภลักษณ์ | โรงเรียนอุบลวิทยาคม | จังหวัดอุบลราชธานี |
9 | นางพัชรินทร์ จุลบาท | โรงเรียนอนุบาลสกลนคร | จังหวัดสกลนคร |
10 | นางวีระยา ศิริรัชฎานันท์ | โรงเรียนอนุบาลศรีสะเกษ | จังหวัดศรีสะเกษ |
11 | นางสาวชมพูนุท ฉลอม | โรงเรียนอนุบาลเชียงของ | จังหวัดเชียงราย |
12 | นางอัจฉรา คะษาวงค์ | โรงเรียนอนุบาลนครพนม | จังหวัดนครพนม |
นักเรียนยุวทูตความดี | |||
13 | เด็กชายเมธวิชญ์ จงมีความสุข | โรงเรียนอนุบาลกำแพงเพชร | จังหวัดกำแพงเพชร |
14 | เด็กชายเหวิน ฟง ล็อค | โรงเรียนสฤษดิเดช | จังหวัดจันทบุรี |
15 | เด็กชายชติพงษ์ กิมเตียว | โรงเรียนอนุบาลสกลนคร | จังหวัดสกลนคร |
16 | เด็กชายชินภัทธิ์ พันธุ์พุ่ม | โรงเรียนวัดคูยาง | จังหวัดกำแพงเพชร |
17 | เด็กชายนิติภูมิ คูหาเรืองรอง | โรงเรียนวัดบ้านหนองบัวศาลา | จังหวัดนครราชสีมา |
18 | เด็กชายปัณณธร ประมวลทรัพย์ | โรงเรียนวัดสระแก้ว | จังหวัดนครราชสีมา |
19 | เด็กชายพันธุ์ธัช ภูผาใจ | โรงเรียนอนุบาลนครพนม | จังหวัดนครพนม |
20 | เด็กชายพัสกร ประสิทธิ์ | โรงเรียนอนุบาลวัดหนองขุนชาติ (อุทิศวิทยาคาร) | จังหวัดอุทัยธานี |
21 | เด็กชายอนวัช แสงทอง | โรงเรียนบ้านคลองสำราญ | จังหวัดสุโขทัย |
22 | เด็กหญิงกชพร สิงห์ดา | โรงเรียนอนุบาลนครสวรรค์ | จังหวัดนครสวรรค์ |
23 | เด็กหญิงชรินธร จำเริญมี | โรงเรียนอนุบาลดารณีท่าบ่อ | จังหวัดหนองคาย |
24 | เด็กหญิงชลกานต์ ราชบุตร | โรงเรียนชุมชนบ้านถ่อน | จังหวัดหนองคาย |
25 | เด็กหญิงชุติกาญจน์ โยวสี | โรงเรียนวัดบ้านแสลงคง | จังหวัดบุรีรัมย์ |
26 | เด็กหญิงณัฐธยาน์ มุงคุณ | โรงเรียนอุบลวิทยาคม | จังหวัดอุบลราชธานี |
27 | เด็กหญิงณัฐวดี เข็มท้าว | โรงเรียนอนุบาลศรีสะเกษ | จังหวัดศรีสะเกษ |
28 | เด็กหญิงณัฐวลัย ลี้สมบัติวัฒนะ | โรงเรียนอนุบาลหนองคาย | จังหวัดหนองคาย |
29 | เด็กหญิงธัญญาทิพย์ แซ่หลี | โรงเรียนอนุบาลเชียงของ | จังหวัดเชียงราย |
30 | เด็กหญิงธีรดา นนทะชาติ | โรงเรียนอนุบาลศรีสะเกษ | จังหวัดศรีสะเกษ |
31 | เด็กหญิงปารวตี คำลือฤทธิ์ | โรงเรียนอนุบาลบ้านแพง | จังหวัดนครพนม |
32 | เด็กหญิงปาริชาติ กองจิว | โรงเรียนชุมชน 8 ราษฎร์อุทิศพิทยา | จังหวัดพิษณุโลก |
33 | เด็กหญิงปาริสา สมานเมือง | โรงเรียนบ้านตาแก | จังหวัดบุรีรัมย์ |
34 | เด็กหญิงภารดี วงษ์ใหญ่ | โรงเรียนอนุบาลสกลนคร | จังหวัดสกลนคร |
35 | เด็กหญิงมัณฑนา แสงจันทร์ | โรงเรียนอนุบาลศรีสะเกษ | จังหวัดศรีสะเกษ |
36 | เด็กหญิงวริศรา สัตย์ธรรม | โรงเรียนวัดหนองยาง | จังหวัดอุทัยธานี |
37 | เด็กหญิงวิมลสิริ นามสิงห์ | โรงเรียนอุบลวิทยาคม | จังหวัดอุบลราชธานี |
38 | เด็กหญิงสรัลรัตน์ รุ่นแรก | โรงเรียนอนุบาลทุ่งเสลี่ยม | จังหวัดสุโขทัย |
39 | เด็กหญิงสิรินดา สุนนท์ | โรงเรียนอนุบาลชัยภูมิ | จังหวัดชัยภูมิ |
40 | เด็กหญิงสุขกมล กุลสุวรรณ | โรงเรียนอนุบาลชัยภูมิ | จังหวัดชัยภูมิ |
41 | เด็กหญิงสุพิชญา เจริญพันธ์ | โรงเรียนอนุบาลเมืองใหม่สุวรรณภูมิ | จังหวัดร้อยเอ็ด |
43 | เด็กหญิงอภิสรา สิทธิศรีจันทร์ | โรงเรียนบ้านฮ่องสังข์ | จังหวัดร้อยเอ็ด |