มูลนิธิยุวทูตความดี ร่วมกับสถานกงสุลใหญ่ ณ นครโฮจิมินห์ ดำเนินโครงการฯ ระหว่างวันที่ 26 สิงหาคม – 2 กันยายน 2561 นำโดย นางสาวบุษฎี สันติพิทักษ์ อธิบดีกรมสารนิเทศและกรรมการมูลนิธิยุวทูตความดี คณะประกอบด้วย ผู้อำนวยการมูลนิธิฯ นักเรียนยุวทูตฯ 27 คน ครู 6 คน และผู้อำนวยการโรงเรียน 3 คน จาก 24 โรงเรียน ใน 15 จังหวัด ซึ่งได้รับคัดเลือกจาก ค่ายอบรมรักษ์โลก – รักแผ่นดิน และเจ้าหน้าที่จากมูลนิธิฯ รวมจำนวน 40 คน
รายนามคณะยุวทูตความดีเยือนสาธารณรัฐสังคมนิยมเวียดนาม
หัวหน้าคณะ | |||
1 | นางสาวบุษฎี สันติพิทักษ์ | อธิบดีกรมสารนิเทศและกรรมการมูลนิธิฯ | กระทรวงการต่างประเทศ |
ผู้ร่วมคณะฯ | |||
2 | นางสาวจันทร์ทิพา ภู่ตระกูล | ผู้อำนวยการมูลนิธิยุวทูตความดี | กระทรวงการต่างประเทศ |
3 | นางสาวสุภัททา ล่าบ้านหลวง | เจ้าหน้าที่มูลนิธิยุวทูตความดี | กระทรวงการต่างประเทศ |
4 | นางสาวชิดชนนี โพธิภัทร | เจ้าหน้าที่มูลนิธิยุวทูตความดี | กระทรวงการต่างประเทศ |
ผู้อำนวยการโรงเรียน | |||
5 | นายบุญลอย เพียรมาก | โรงเรียนสหกรณ์พัฒนา | จังหวัดชุมพร |
6 | นายยงยุทธ ยืนยง | โรงเรียนอนุบาลมะนัง | จังหวัดสตูล |
7 | นายสมชาย เสมากูล | โรงเรียนอนุบาลวัดหนองขุนชาติ | จังหวัดอุทัยธานี |
คุณครู | |||
8 | นางวาริน สังข์เงิน | โรงเรียนบ้านท่ามะกา | จังหวัดกาญจนบุรี |
9 | นางสาวกัลยกร วชิรศิริ | โรงเรียนสหกรณ์พัฒนา | จังหวัดชุมพร |
10 | นางสาวชนิดา อุ่นเสียม | โรงเรียนวัดหูแร่ | จังหวัดสงขลา |
11 | นางสาวตาลทิพย์ ทองคุปต์ | โรงเรียนบ้านสุไหงโก-ลก | จังหวัดนราธิวาส |
12 | นางสาวนิภากร เศษศรี | โรงเรียนอนุบาลยะลา | จังหวัดยะลา |
13 | นายมานพ ตันติวงศ์ชัย | โรงเรียนวัดจอมไตร | จังหวัดตรัง |
นักเรียนยุวทูตความดี | |||
14 | เด็กชายธีปัณ ทองนวลจันทร์ | โรงเรียนอนุบาลปัตตานี | จังหวัดปัตตานี |
15 | เด็กชายพีรภัทร์ รามจันทร์ | โรงเรียนบ้านควนปะ | จังหวัดนครศรีธรรมราช |
16 | เด็กชายมนตรี พรหมจันทร์ | โรงเรียนสหกรณ์พัฒนา | จังหวัดชุมพร |
17 | เด็กหญิงเก็จมณี ถาวงศ์ | โรงเรียนบ้านม่าหนิก | จังหวัดภูเก็ต |
18 | เด็กหญิงเบญญานุช กาญจน์มณี | โรงเรียนวัดหูแร่ | จังหวัดสงขลา |
19 | เด็กหญิงเพ็ญพิชา ตะกรุดโทน | โรงเรียนบ้านทองมงคล | จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ |
20 | เด็กหญิงโซเฟีย บือซา | โรงเรียนบ้านสุไหงโก-ลก | จังหวัดนราธิวาส |
21 | เด็กหญิงกัญญาวีร์ ขวัญมิ่ง | โรงเรียนคลองพังกลาง | จังหวัดสุราษฎร์ธานี |
22 | เด็กหญิงกัลยกร เส้งเลี่ยม | โรงเรียนบ้านปากเหมือง | จังหวัดพัทลุง |
23 | เด็กหญิงจิรวดี วงศ์นราสิน | โรงเรียนบ้านสุไหงโก-ลก | จังหวัดนราธิวาส |
24 | เด็กหญิงณภัทรา ทิพย์ปาน | โรงเรียนบ้านปากแพรก | จังหวัดนครศรีธรรมราช |
25 | เด็กหญิงปรวีร์ สุขราษฎร์ | โรงเรียนบ้านม่าหนิก | จังหวัดภูเก็ต |
26 | เด็กหญิงพัชรี ชำนาญ | โรงเรียนวัดจอมไตร | จังหวัดตรัง |
27 | เด็กหญิงพิชญภาส์ ตราชูวณิช | โรงเรียนวัดดอนไก่เตี้ย | จังหวัดเพชรบุรี |
28 | เด็กหญิงพิมพ์ชนก บุญเชิด | โรงเรียนวัดลำนาว | จังหวัดนครศรีธรรมราช |
29 | เด็กหญิงภัณฑิรา บัวทอง | โรงเรียนวัดควนลังมิตรภาพที่ 11 | จังหวัดสงขลา |
30 | เด็กหญิงภัทรนันท์ พฤกษหิรัญ | โรงเรียนสหกรณ์พัฒนา | จังหวัดชุมพร |
31 | เด็กหญิงภัทรวดี ยอดทอง | โรงเรียนอนุบาลยะลา | จังหวัดยะลา |
32 | เด็กหญิงภาสินี วิวัฒนพูลชัย | โรงเรียนวัดดอนไก่เตี้ย | จังหวัดเพชรบุรี |
33 | เด็กหญิงมนัสนันท์ สามสี | โรงเรียนหนองไทร | จังหวัดตรัง |
34 | เด็กหญิงลภัสรดา สุรเกียรติชัย | โรงเรียนอนุบาลป่าพะยอม | จังหวัดพัทลุง |
35 | เด็กหญิงวรัญญา ทองสิน | โรงเรียนธนาคารออมสิน | จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ |
36 | เด็กหญิงศศิฉาย สงวนพงค์ | โรงเรียนวัดสมัยสุวรรณ | จังหวัดสุราษฎร์ธานี |
37 | เด็กหญิงสุดารัตน์ ลิกขชัย | โรงเรียนบ้านปลายคลอง | จังหวัดสุราษฎร์ธานี |
38 | เด็กหญิงสุทธิกานต์ วรพันธ์ | โรงเรียนอนุบาลมะนัง | จังหวัดสตูล |
39 | เด็กหญิงอลิน อากาฌา อามิน | โรงเรียนอนุบาลยะลา | จังหวัดยะลา |
40 | เด็กหญิงอาทิตยา ทะคะลิง | โรงเรียนบ้านป่าพน | จังหวัดสตูล |