มูลนิธิยุวทูตความดี ร่วมกับสถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงย่างกุ้ง ดำเนินโครงการฯ ระหว่างวันที่ 5 – 12 สิงหาคม 2561 มี ผอ. จันทร์ทิพา ภู่ตระกูล เป็นหัวหน้าคณะ นำคณะยุวทูตฯ ซึ่งได้รับคัดเลือกจาก ค่ายอบรมสืบสานวิถีไทย ฟื้นผืนป่า รักษาต้นน้ำ ประกอบด้วย นักเรียนยุวทูตฯ 19 คน ครู 5 คน และผู้อำนวยการโรงเรียน 3 คน จาก 14 โรงเรียน ใน 10 จังหวัด และเจ้าหน้าที่จากมูลนิธิฯ และเจ้าหน้าที่การทูตอาสาสมัคร รวมจำนวน 30 คน
รายนามคณะยุวทูตความดีเยือนสาธารณรัฐแห่งสหภาพเมียนมา
หัวหน้าคณะ | |||
1 | นางสาวจันทร์ทิพา ภู่ตระกูล | ผู้อำนวยการมูลนิธิยุวทูตความดี | กระทรวงการต่างประเทศ |
ผู้ร่วมคณะฯ | |||
2 | นางสาวสุภัททา ล่าบ้านหลวง | เจ้าหน้าที่มูลนิธิยุวทูตความดี | กระทรวงการต่างประเทศ |
3 | นางสาวฐิตารีย์ ลภนะพันธุ์ | นักการทูตปฏิบัติการ | กระทรวงการต่างประเทศ |
ผู้อำนวยการโรงเรียน | |||
4 | นายพงศ์พันธุ์ สุขพงษ์ไทย | โรงเรียนวัดดอนทอง | จังหวัดฉะเชิงเทรา |
5 | นายสมัคร มูลประการ | โรงเรียนสันป่าตอง (สุวรรณราษฎร์วิทยาคาร) | จังหวัดเชียงใหม่ |
6 | นายอัครเดช ยมภักดี | โรงเรียนอนุบาลเชียงของ | จังหวัดเชียงราย |
คุณครู | |||
7 | นางวิสสุตา เวชชาชีวะ | โรงเรียนสฤษดิเดช | จังหวัดจันทบุรี |
8 | นางสายสุนีย์ รักษาพล | โรงเรียนบ้านดอน(ศรีเสริมกสิกร) | จังหวัดน่าน |
9 | นางสาวสุทธิลักษณ์ สายนาค | โรงเรียนประเสริฐอิสลาม | จังหวัดนนทบุรี |
10 | นายทองคำ ทากัน | โรงเรียนอนุบาลเชียงคำ (วัดพระธาตุสบแวน) | จังหวัดพะเยา |
11 | นายนิรันต์ ผ่องใส | โรงเรียนบ้านวังดิน | จังหวัดอุตรดิตถ์ |
นักเรียนยุวทูตความดี | |||
12 | เด็กชายณัฐปคัลถ์ กันทะเนตร | โรงเรียนอนุบาลเชียงคำ (วัดพระธาตุสบแวน) | จังหวัดพะเยา |
13 | เด็กชายต่อตระกูล รัตนมงคล | โรงเรียนบ้านดอน (ศรีเสริมกสิกร) | จังหวัดน่าน |
14 | เด็กหญิงกานธิญา วันน้อย | โรงเรียนอนุบาลเชียงของ | จังหวัดเชียงราย |
15 | เด็กหญิงชณาภัช ชวศิริกุลฑล | โรงเรียนสฤษดิเดช | จังหวัดจันทบุรี |
16 | เด็กหญิงชนากาณต์ เติมวรรธนภัทร์ | โรงเรียนวัดดอนทอง | จังหวัดฉะเชิงเทรา |
17 | เด็กหญิงชลธิรา แปงสี | โรงเรียนบ้านดอน (ศรีเสริมกสิกร) | จังหวัดน่าน |
18 | เด็กหญิงชุติกาญจน์ อ่อนนวล | โรงเรียนอนุบาลเชียงคำ (วัดพระธาตุสบแวน) | จังหวัดพะเยา |
19 | เด็กหญิงฐิติรัตน์ วัฒนะกุณพันธ์ | โรงเรียนวรนคร | จังหวัดน่าน |
20 | เด็กหญิงณิธิรัตน์ ชาวผาตั้ง | โรงเรียนบ้านวังดิน | จังหวัดอุตรดิตถ์ |
21 | เด็กหญิงธนภรณ์ กาบแก้ว | โรงเรียนสันป่าตอง (สุวรรณราษฎร์วิทยาคาร) | จังหวัดเชียงใหม่ |
22 | เด็กหญิงธมกร พงศ์รัชต์วิมล | โรงเรียนอนุบาลแพร่ | จังหวัดแพร่ |
23 | เด็กหญิงบุญรักษา วิชัยต๊ะ | โรงเรียนบ้านวังยาว | จังหวัดน่าน |
24 | เด็กหญิงปณิตา ปัญญาเหมือง | โรงเรียนอนุบาลแพร่ | จังหวัดแพร่ |
25 | เด็กหญิงปวริศา สมหวาน | โรงเรียนสันป่าตอง (สุวรรณราษฎร์วิทยาคาร) | จังหวัดเชียงใหม่ |
26 | เด็กหญิงพรรณวิภา รัตนะ | โรงเรียนบ้านแม่หล่าย (ประชานุสรณ์) | จังหวัดแพร่ |
27 | เด็กหญิงพลอยน้ำเพชร อรุณสันติโรจน์ | โรงเรียนเวียงเทิง (เทิงทำนุประชา) | จังหวัดเชียงราย |
28 | เด็กหญิงวัชราพร เตโชแจ่ม | โรงเรียนอนุบาลเมืองลำพูน | จังหวัดลำพูน |
29 | เด็กหญิงวันวิสา สิงห์โตทอง | โรงเรียนบ้านดอน (ศรีเสริมกสิกร) | จังหวัดน่าน |
30 | เด็กหญิงอทิตยา เพ็ชรใส | โรงเรียนบ้านวังดิน | จังหวัดอุตรดิตถ์ |