มูลนิธิยุวทูตความดี ร่วมกับสถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงจาการ์ตา ดำเนินโครงการฯ ระหว่างวันที่ 1 – 7 กรกฎาคม 2556 มี นายดอน ปรมัตถ์วินัย ประธานก่อตั้งฯ เป็นหัวหน้าคณะ นำคณะยุวทูตฯ ประกอบด้วย ผอ. จันทร์ทิพา ภู่ตระกูล ผู้อำนวยการมูลนิธิยุวทูตความดี เจ้าหน้าที่จากมูลนิธิฯ และสพฐ. นักเรียนยุวทูตฯ 21 คน ครู 4 คน และผู้อำนวยการโรงเรียน 1 คน จาก 17 โรงเรียน ใน 14 จังหวัด ซึ่งได้รับคัดเลือกจาก ค่ายอบรมรักษ์โลก – รักแผ่นดิน คณะฯ รวมจำนวน 31 คน
รายนามคณะยุวทูตความดีเยือนสาธารณรัฐอินโดนีเซีย
หัวหน้าคณะ | |||
1 | นายดอน ปรมัตถ์วินัย | ประธานก่อตั้งโครงการยุวทูตความดี | กระทรวงการต่างประเทศ |
ผู้ร่วมคณะฯ | |||
2 | นางสาวจันทร์ทิพา ภู่ตระกูล | ผู้อำนวยการมูลนิธิยุวทูตความดี | กระทรวงการต่างประเทศ |
3 | นางสาวสมพร สามทองกล่ำ | สำนักพัฒนานวัตกรรมการศึกษาขั้นพื้นฐาน | กระทรวงศึกษาธิการ |
4 | นางสาวกัญญา อินสอน | สำนักพัฒนานวัตกรรมการศึกษาขั้นพื้นฐาน | กระทรวงศึกษาธิการ |
5 | นางสาวอุษา ถาละคร | เจ้าหน้าที่มูลนิธิยุวทูตความดี | กระทรวงการต่างประเทศ |
ผู้อำนวยการโรงเรียน | |||
6 | นายอภัย สบายใจ | โรงเรียนอุบลวิทยาคม | จังหวัดอุบลราชธานี |
คุณครู | |||
7 | นางพยอม พงษ์หิรัญ | โรงเรียนอนุบาลชัยนาท | จังหวัดชัยนาท |
8 | นางวิสสุตา เวชชาชีวะ | โรงเรียนสฤษดิเดช | จังหวัดจันทบุรี |
9 | นางสำราญ คชพงษ์ | โรงเรียนอุบลวิทยาคม | จังหวัดอุบลราชธานี |
10 | นายประยูร อินทะนาม | โรงเรียนบ้านตลาดเขตมิตรภาพที่ 105 | จังหวัดกาญจนบุรี |
นักเรียนยุวทูตความดี | |||
11 | เด็กชายฉัตริน เอี่ยมสงคราม | โรงเรียนอนุบาลชัยนาท | จังหวัดชัยนาท |
12 | เด็กชายชัยชนะ เอี่ยมสำอางค์ | โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง (อุดมานา) | จังหวัดเพชรบุรี |
13 | เด็กชายไทธรรม์ ถาวรวงศ | โรงเรียนสฤษดิเดช | จังหวัดจันทบุรี |
14 | เด็กชายนภาดล คิวหา | โรงเรียนอนุบาลวัดปรินายก | กรุงเทพมหานคร |
15 | เด็กชายพิณรัศ ฉิมขันธ์ | โรงเรียนอนุบาลชลบุรี | จังหวัดชลบุรี |
16 | เด็กชายสัญญา โสภาคำ | โรงเรียนหนองสำโรงวิทยา | จังหวัดอุดรธานี |
17 | เด็กชายสุพรรณ์ อุปราช | โรงเรียนบ้านตลาดเขตมิตรภาพที่ 105 | จังหวัดกาญจนบุรี |
18 | เด็กหญิง ณัชชา กลิ่นมาลัย | โรงเรียนวัดดอนไก่เตี้ย | จังหวัดเพชรบุรี |
19 | เด็กหญิงกุลณัฐ จันทร์สมมิตร | โรงเรียน อบจ.บ้านตลาดเหนือ (วันครู2502) | จังหวัดภูเก็ต |
20 | เด็กหญิงชาญสวัสดิ์ แสงทอง | โรงเรียนอนุบาลทุ่งเสลี่ยม (บ้านเหมืองนา) | จังหวัดสุโขทัย |
21 | เด็กหญิงฐิติพร สมศรี | โรงเรียนอนุบาลบ้านหนองคล้า | จังหวัดจันทบุรี |
22 | เด็กหญิงณภิชญา ขวัญยืน | โรงเรียนอนุบาลชัยนาท | จังหวัดชัยนาท |
23 | เด็กหญิงณัฐชา ภักดี | โรงเรียนอนุบาลท่าตะโก | จังหวัดนครสวรรค์ |
24 | เด็กหญิงธนัญญา สินทองน้อย | โรงเรียนอุบลวิทยาคม | จังหวัดอุบลราชธานี |
25 | เด็กหญิงนัทธมน ศรีวิชัย | โรงเรียนสันป่าตอง (สุวรรณราษฎร์วิทยาคาร) | จังหวัดเชียงใหม่ |
26 | เด็กหญิงพิมพ์ชนก แสงสวัสดิการ | โรงเรียนวัดดอนไก่เตี้ย | จังหวัดเพชรบุรี |
27 | เด็กหญิงภัคจิรา ศิริกุล | โรงเรียนอนุบาลคลองขลุง | จังหวัดกำแพงเพชร |
28 | เด็กหญิงศุภากร แสงจันทึก | โรงเรียนสฤษดิเดช | จังหวัดจันทบุรี |
29 | เด็กหญิงศุภิสรา สถิตธำมรงค์ | โรงเรียนสฤษดิเดช | จังหวัดจันทบุรี |
30 | นางสาวอริศรา เลิศบุษกร | โรงเรียนพระตำหนักสวนกุหลาบ | กรุงเทพมหานคร |
31 | นายอรรถชัย แดงตู้ | โรงเรียนสนามบิน | จังหวัดขอนแก่น |